RenaissanceGE Thailand
สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด rGE ครับ

Join the forum, it's quick and easy

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด rGE ครับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สอบถามเรื่องสายเวทย์

3 posters

Go down

สอบถามเรื่องสายเวทย์ Empty สอบถามเรื่องสายเวทย์

ตั้งหัวข้อ by NonG_RaI Sat May 24, 2014 6:14 am

ผมไปอ่านข้อมูลมา ตอนนี้เฮเลน่าไม่น่าเล่นแล้วหรอคับ
พอจะแนะนำได้มั้ยว่า Npc สายเวทย์ตัวไหนที่น่าเล่นบ้างคับ
NonG_RaI
NonG_RaI

ความเกรียน : 13

ขึ้นไปข้างบน Go down

สอบถามเรื่องสายเวทย์ Empty Re: สอบถามเรื่องสายเวทย์

ตั้งหัวข้อ by Hyperion Sat May 24, 2014 8:54 am

ถ้าตัวที่ใช้ กำไลหลอด วอรอค เฮเลน่า แคทอิ้น โรส(ตัวแคสในแพทหน้า) จะเล่นตัวไหน ก็แล้วแต่ชอบเลย
แต่ วอรอค บัพติดตัว กับบัพ แฟร ใช้ทับกันได้
Hyperion
Hyperion

ความเกรียน : 5

สอบถามเรื่องสายเวทย์ Empty Re: สอบถามเรื่องสายเวทย์

ตั้งหัวข้อ by NonG_RaI Sat May 24, 2014 8:31 pm

ขอบคุณนะคับ
NonG_RaI
NonG_RaI

ตั้งหัวข้อ by Rozendor Sun May 25, 2014 3:14 am

เฮเลน่า วอร์ มีดีที่บัพแฟลทำให้ตีมอนแรงขึ้น สกิลแรงเหมือนเดิมครับ แต่ตีธรรมดาเบามาก คนเลยไม่ค่อยนิยมเท่าเมื่อก่อน (ไม่นิยมใช้ตีบอส แต่ยังนิยมใช้พีวีพีเหมือนเดิมเพราะอย่างที่บอกครับว่าสกิลแรงเหมือนเดิม)

ถ้าสายเวทย์ส่วนใหญ่คนนิยมเล่นเอียน (สกิลแรง คูลดาวน์น้อย ยัดได้เรื่อยๆ มีบัพแฟลเป็นท่าติดตัวทำให้แรงขึ้นไปอีก นิยมใช้ตีบอส ไม่นิยมใช้พีวีพี)

กับแคทอิ้น (สกิลแรง ยิงธรรมดาแรง คนเลยเอามาเล่นแทนพวกเฮเล วอร์ เพราะใช้กำไลหลอดเหมือนกัน นิยมใช้ตีบอส ไม่นิยมใช้พีวีพี)

จริงๆแล้วตัวเวทย์ทุกตัวมีดีหมดนะครับ ขึ้นอยู่กับว่าจะเอาไปตีอะไร  jocolor 
Rozendor
Rozendor
Admin

ความเกรียน : 48

ตั้งหัวข้อ by NonG_RaI Sun May 25, 2014 7:11 am

อ่อ ขอบคุณสำหรับรายละเอียดคับ
NonG_RaI
NonG_RaI

ขึ้นไปข้างบน