RenaissanceGE Thailand
สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด rGE ครับ

Join the forum, it's quick and easy

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด rGE ครับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Bahia's Mini Game

Go down

Bahia's Mini Game Empty Bahia's Mini Game

ตั้งหัวข้อ by Rozendor Wed Jul 09, 2014 7:10 pm

หลังจากเซิฟอัพแพทใหม่มา วันนี้ก็เลยจะมาแนะนำมินิเกมใหม่ๆ เอาไว้เล่นแก้เบื่อ เก็บเหรียญไว้ซื้อพวกการ์ดตัวละครกันครับ
มิชชั่นเข้าที่ Port of Bahia พิกัด H9 กับ NPC ชื่อ Bahia Game Room Helper

Bahia's Mini Game Xmua00

มีมินิเกมให้เลือกเล่นได้ 5 เกม ตามนี้

Bahia's Mini Game 20r6vx5

1. Enchant Chip Shooting Range เกมนี้จะให้ยิงชิพ ยิงได้เยอะก็จะได้คะแนนเยอะครับ สีแดงได้แต้มเยอะสุด สีขาว สีเขียว สีดำได้แต้มเท่ากัน แต่สีเขียวยิงแล้วได้เวลาเพิ่ม 3 วินาที และสีดำจะทำให้มืดชั่วคราว ส่วนสีน้ำเงินทำให้แต้มลดครับ อย่ายิง

Bahia's Mini Game 1zm02ux

2. Hit it! Capybara! เกมนี้จะให้ทุบหัวคาพิบาราที่โผล่มาจากรูครับ ถ้ากดใช้สกิล 1 ตี จะได้แต้มเยอะกว่าตีธรรมดา 3 เท่า และถ้าแต้มครบทุกๆห้าหมื่นแต้ม จะสามารถกดสกิล 2 ได้ ทำให้โจมตีทั้งแมพครับ

Bahia's Mini Game Xy3hx

3. Catherine to Home Run! เกมนี้จะให้กดสกิลใส่มอนที่กำลังวิ่งเข้ามา กะระยะให้ดี ยิ่งมอนอยู่ใกล้ยิ่งได้แต้มเยอะครับ

Bahia's Mini Game 346ugs5

4. Pick up the Medal, Raven! เกมนี้จะต้องวิ่งหลุบหลีกวงทหารไปเก็บเหรียญที่ตกอยู่ครับ เก็บเยอะก็ได้แต้มเยอะ (คล้ายๆตอนวิ่งเควสเจดี)

Bahia's Mini Game 339tusy

5. Dodge Bullet! เกมนี้จะให้เล่นวิ หลบหลีกกระสุนครับ เราจะต้องเปลี่ยนสแต้นไปมาระหว่างบิน กับอยู่บนพื้น (ตัวที่ยิงเราจะมีสกิลยิงตัวบนพื้น กับยิงตัวบิน) ก็ต้องสลับไปมาครับ โดยเราจะมีสกิลอมตะ สามารถกดใช้อมตะได้แป๊ปนึง ฮ่าๆ

Bahia's Mini Game Xaxezr

เหรียญที่ได้จากการลงมินิเกมพวกนี้สามารถสะสมไว้แลกซื้อการ์ดตัวละครต่างๆในเกมได้ครับ

Bahia's Mini Game Ipxq2d

ลองเล่นกันดูนะ มีจัดอันดับรายสัปดาห์ด้วย ฮ่าๆ  lol!
Rozendor
Rozendor
Admin

ความเกรียน : 48

ขึ้นไปข้างบน Go down

Bahia's Mini Game Empty Re: Bahia's Mini Game

ตั้งหัวข้อ by Rozendor Tue May 12, 2015 12:34 am

เพิ่มเติมนิดหน่อยครับ

วิธีเช็คอันดับนะครับ กดรูปดาบข้างบนจอ เลือก Bahia Game Roome ตามรูป
Bahia's Mini Game 20syb5y

กดแล้วก็จะขึ้นอันดับแยกตามเกม ถ้าติด Top 20 แต่ละเกมก็จะได้รับเหรียญรางวัลยิง่ติดอันดับต้นๆก็จะได้เยอะครับ
Bahia's Mini Game 20ghcfq

รางวัลแต่ละสัปดาห์จะรับได้ทุกวันอังคารหลังปิดปรับปรุงเซิฟครับ โดยจะต้องเล่นมินิเกมก่อน 1 เกม อะไรก็ได้ ถึงจะรับรางวัลได้ แล้วไปกดคุยเลือกตามรูปครับ
Bahia's Mini Game 1pbitc
Rozendor
Rozendor
Admin

ความเกรียน : 48

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน